CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN LỚP 12/4 TRƯỜNG THPT HÒA VANG
Bạn chưa đăng kí Thành viên.
Hãy đăng kí để được hưởng những lợi ích tốt hơn.
Bạn chưa đăng kí Thành viên.
Hãy đăng kí để được hưởng những lợi ích tốt hơn.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A4pro_HV Khóa 06-09

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» album ò tui vs lớp nè.......
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeMon Nov 15, 2010 5:08 pm by moneysfan

» 20-11 di dau nao
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeMon Nov 15, 2010 4:54 pm by moneysfan

» anh cuoi kon tram dau post len xem lop truong
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Nov 13, 2010 12:35 pm by minhchui

» cảm xúc 20-10, vu vơ....
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 9:57 pm by moneysfan

» Phố.......
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 9:54 pm by moneysfan

» Thơ học trò !!!
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 9:53 am by minhchui

» Lâu không có topic mới...
CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 9:17 pm by moneysfan

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Top posters
moneysfan (101)
CAFE ĐEN CAFE SỮA Vote_lcapCAFE ĐEN CAFE SỮA Voting_barCAFE ĐEN CAFE SỮA Vote_rcap 
magic_designer (46)
CAFE ĐEN CAFE SỮA Vote_lcapCAFE ĐEN CAFE SỮA Voting_barCAFE ĐEN CAFE SỮA Vote_rcap 
minhchui (44)
pimapdaica1 (26)
quangteo (17)
nguclomforever (15)
link9699 (15)
zo_la_khoai_tay (14)
anhthaomongmo (9)
KMa4pro (8)
Hỗ trợ trực tuyến
Thanh Liêm Minh Trang Phú Vương
Liên Kết Với Bạn bè A4
Forum a2 06-09 http://a2hv.easyforumlive.com and Forum a8 06-09 http://a2hv.easyforumlive.com

CAFE ĐEN CAFE SỮA

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
pimapdaica1
trưởng thành
trưởng thành

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeFri Jul 02, 2010 8:13 pm

Vào quán uống nước, em luôn gọi café đen. Anh luôn gọi café sữa.

Người ta mang nước ra, luôn luôn nhầm lẫn. Anh café đen. Em café sữa.

Em nhanh tay đổi 2 món. Người bồi bàn đứng ngẩn ra, mặt đầy vẻ thắc mắc. Anh cười trừ. Đợi người ta đi, anh trách: “Sao không để người ta đi rồi em hãy đổi? Làm mất mặt anh quá!!!” Em cười phá lên: “Đằng nào cũng vậy. Đâu có gì mắc cỡ!”.

Em con gái mà lại thích café đen.

Anh con trai nhưng rất thích café sữa.

Em bảo café đen nguyên chất, tuy đắng nhưng uống rồi sẽ mang lại dư vị, mà nếu pha thêm sữa thì sẽ chẳng còn cảm giác café nữa.

Anh bảo café cho thêm tí sữa sẽ đậm mùi café hơn, lại còn cảm giác ngọt ngào của sữa…

Anh và em luôn thế. Khác nhau hoàn toàn.

Anh và em không yêu nhau. Đơn giản chỉ là bạn bè. Mà không, trên bạn bè 1 chút. Gần giống như tình anh em.

Nhưng em không chịu làm em gái anh. Em bảo, em gái có vẻ phụ thuộc vào anh trai, có vẻ yếu đuối, có vẻ… hàng trăm cái “có vẻ” và em không đồng tình.

Anh cũng không muốn anh là anh trai của em. Anh trai suốt ngày phải lo cho em gái, bị nhõng nhẽo, vòi vĩnh đủ thứ. Anh không thể kiên nhẫn.

Lâu lâu em hẹn anh ra ngoài đi uống café. Em café đen, anh café sữa.

Thỉnh thoảng buồn buồn anh lôi em đi vòng vòng, rốt cuộc cũng đến quán nước. Anh café sữa. Em café đen.

Anh có bạn gái. Bạn gái anh xinh xắn, rất dịu dàng, nữ tính. Đi với anh giống như 1 con thỏ non yếu ớt. Anh tự hào bảo, cô ấy không “ba gai”, bướng bỉnh như em.

Em có bạn trai. Bạn trai em đẹp trai, galant, luôn chiều chuộng em. Đi với em, anh ấy không bao giờ khiến em tức chết. Em kiêu hãnh khoe, anh ấy thực sự là chỗ dựa vững chắc.

2 cặp thỉnh thoảng gặp nhau. Em vẫn café đen. Anh luôn café sữa.

Bạn trai em nói, anh đổi ly cho em. Em không chịu, café đen là sở thích của em.

Bạn gái anh thắc mắc, anh không uống café đen như những người con trai khác. Anh nhún vai, café sữa hợp khẩu vị với anh.

Trong lúc nói chuyện, thường thường anh và em vẫn cãi nhau. Bạn trai em luôn là người hòa giải. Bạn gái anh dịu dàng nói anh phải biết nhường nhịn con gái.

Cuối cùng anh là anh. Em vẫn là em.

Anh chia tay bạn gái. Cũng có thời gian chông chênh. Nhưng anh không hối tiếc. Anh và cô căn bản không hợp nhau. Dù cô ra sức chiều chuộng anh, nhưng anh vẫn thấy thiếu thiếu cá tính gì đó. Mà cá tính thiếu ấy mới thật sự hấp dẫn anh.

Em chia tay bạn trai. Có một lúc cảm thấy trống vắng. Nhưng em không hối hận. Em và bạn trai không tìm được tiếng nói chung. Dù anh ấy không khiến em bực mình, ít khi gây sự với em. Nhưng em vẫn thấy thiếu thiếu. Mà “thiếu thiếu” ấy làm em chán nản.

Anh và em không hẹn mà gặp nhau ở quán café cũ.

Em gọi café đen.

Anh gọi café sữa.

Người bồi đã quen với 2 người. Anh ta không để nhầm chỗ nữa.

Anh yên lặng. Em cũng không nói. Đợi người bồi đi, anh kéo ly café đen về phía mình, đẩy ly café sữa về phía em.

Hôm đó 2 người uống thử “khẩu vị” của người kia.

Đêm ấy, anh nhắn tin cho em “Café đen hay thật! Anh bắt đầu thấy thích nó!”

Em nhắn tin lại cho anh “Café thêm sữa cũng rất tuyệt vời. Em sẽ uống café sữa…”

Sau đó em và anh luôn đi cùng nhau, bất luận ở đâu, em cũng luôn gọi café sữa cho em và không quên gọi café đen cho anh…

Café đen hay café sữa đều là café, phải không?

Tình yêu đắng hay tình yêu ngọt đều là tình yêu… chẳng phải sao???
moneysfan
Admin
Admin
moneysfan

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeFri Jul 02, 2010 8:18 pm

rồi cuối cùng 2 đứa đó thành cặp hả ku? afro
https://a4pro.all-up.com
pimapdaica1
trưởng thành
trưởng thành

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeFri Jul 02, 2010 8:26 pm

Đọc hết thì biết, mà hình như ông tác giả này mới học lớp mầm nên viết thiếu phần kết thì phải, làm cho tui suy nghĩ miết mà ko biết chừ 2 đứa ra ren. Nghe đâu 1 đứa nghiện cf quá nên bị ung thư chết. Nơi chôn cất mọc lên cây cà. đứa kia khóc mấy ngày trời nên bị mù mắt. Đi ngang qua vườn cà dẫm phải gai cà nên bị phê thuốc chết, rồi 1 năm sau mọc lên cây khác người ta gọi đó là cây cà fê thì fải. Đệ ko chắc lắm nghe, nghe kể thôi
moneysfan
Admin
Admin
moneysfan

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Jul 03, 2010 7:43 am

pó tay Laughing
magic_designer
trưởng thành
trưởng thành
magic_designer

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSat Jul 03, 2010 3:13 pm

Sai hết ! Sau đó 2 đứa vô quán, vẫn thói quen cũ gọi cafe đen và cafe sữa. Anh bồi bàn quen rồi nên đặt cafe sữa cho chàng trai, cafe đen cho cô gái. Chàng trai nói "Nhầm rồi anh ơi! Làm ơn đảo lại." Thằng bồi bàn bị bắt đổi qua đổi lại miết, điên quá , quánh 2 đứa chết. Thằng bồi bàn ở tù ! Vì là kết thúc không có hậu nên tác giả không viết !!! Sad
https://a4pro.all-up.com/
pimapdaica1
trưởng thành
trưởng thành

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 6:43 am

Truyện ngắn họ viết hay rứa mà mi chem cái kết thúc rứa dô thì thôi chứ còn j nữa mi, kết thúc khác kia cậu. bounce
moneysfan
Admin
Admin
moneysfan

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 7:58 am

hờ hờ, rứa giờ phát hành trận chiến sáng tác đoạn kết đêêêêêêêêê Cool
magic_designer
trưởng thành
trưởng thành
magic_designer

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 10:57 am

Ta quen với ông tác giả bài viết nớ! Ổng nói rứa đó. Tin hay không kệ mi~ Smile)
https://a4pro.all-up.com/
pimapdaica1
trưởng thành
trưởng thành

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 9:39 pm

Kết thúc nhảm, kết thúc nè:
Hôm qua, em đã ngồi ở góc quán đấy...chỗ ngồi quen thuộc của anh và em.Ngồi một mình nhìn những giọt cà phê rơi...em lại nhớ...!Người ta bảo uống cafe đen lúc đầu là vị đắng, sau đó sẽ ngọt dần nơi đầu lưỡi.Nhưng sao em lại thấy đắng vậy anh? Đắng ngắt như những j anh đã dành cho em _ những lời xúc phạm nghiệt ngã.Tình yêu 5năm của mình đã ko còn là j nữa.Chỉ còn một đống tro tàn.Mối lúc gió thổi...nó lại bay về miền xa xưa ấy...!

Kết thúc nữa nè Very Happy
Mỗi giọt cà phê rơi, thời gian như ngừng hẳn lại. Cà phê rơi, rơi mãi, quên những bận rộn đời thường… Mấy chục năm xa quê hương, giành giật từng giây từng phút, xin người nán lại, dù công việc ngày mai bận rộn… cà phê vẫn rơi, chắt chiu từng giọt!

Sáng nay café một mình, Sài Gòn chợt mưa chợt mưa Nhớ em bao nhiêu cho vừa, Em ơi, em ơi...! Sáng nay nghe mưa quanh mình, trời chợt lạnh như mùa đông Những cơn mưa rơi ơ thờ, rớt trên cuộc tình mong manh... Cà phê không chỉ có vị đắng và ngọt mà còn có chút dư vị mặn nữa đấy:)

từng ngày đi qua đời anh cũng thế, và hôm nay anh ghé lại với em vẫn entry nhói tim này :"cafe đen hay cafe sữa"

anh đến mang trên môi mình 1 chút hương vị của cafe đen, cùng 1 chút ngọt ngào của đường cát trắng, thế mà đâu đó trên khóe môi anh vẫn đáng nghét màu cafe đen, anh cứ ngỡ rằng đến với em là 1 ly cafe đen rất ngon và rất tuyệt, dù nó có đắng ngọt và chát thế nào!

dù anh có là 1 nghiên cứu sinh, hay 1 người thường xuyênthưởng thức cafe mỗi ngày, thế mà anh vẫn ko thể cảm nhận hết đc từng vị trong từng giọt cafe, thế nên, cuộc sống anh trải dài và ngâm nghia với ~ giọt cafe cuối cùng, cả chất cả mình trong ấy!

anh vẫn ngồi đây 1 ly cafe đen, em vẫn êm đềm 1 ly cafe sữa bột mỗi đêm! anh vẫn giữ phong cách ấy, em vẫn giữ ly trên tay mình! 2 đứa mình ko thể nào đẩy ly đổi cho nhau nữa sao ta!

pimapdaica1
trưởng thành
trưởng thành

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitimeSun Jul 04, 2010 9:40 pm

Ko bao h Very Happy
Sponsored content

CAFE ĐEN CAFE SỮA Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CAFE ĐEN CAFE SỮA   CAFE ĐEN CAFE SỮA Icon_minitime

CAFE ĐEN CAFE SỮA
Trang 1 trong tổng số 1 trang